Ìkéde Àkọsílẹ Látọ̀dọ̀ Gómìnà Ìpínlẹ̀ Èkó, Babajide Sanwo-Olu
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Èkó
Ọjọ́ Kejìlá, Oṣù Keje, Ọdún 2025
Mo gba ìròyìn àṣeyọrí àwọn olùdíje wa nínú ìdìbò ìjọba ìbílẹ̀ tí ó wáyé ní gbogbo agbègbè Èkó ní ọjọ́ Sátidé, Ọjọ́ Kejìlá, Oṣù Keje, Ọdún 2025, pẹ̀lú ayọ̀ àti ọpẹ púpọ̀.
Mo fi ikini ọkàn gidi ranṣẹ́ sí ẹgbẹ́ wa alagbara, All Progressives Congress (APC), àti sí gbogbo olórí ẹgbẹ́, àwọn olùkópa tó ṣiṣẹ́ takuntakun, àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tó ní ìfaramọ́ tó lágbára, lórí àṣeyọrí yìí tó ní agbára púpọ̀.
Àṣeyọrí yìí kọ́ jẹ́ èyí tó dá lórí iṣèlú nìkan; ó jẹ́ ìfihàn ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn ará Èkó sí ìlànà wa, àsà iṣèjọba wa, àti ìlérí wa fún ìdàgbàsókè. Ó tún jé àfihàn ìbáṣiṣẹpọ̀ àti ìfaramọ́ gidi tó wà láàrín wa.
Gẹ́gẹ́ bí Gómìnà, mo ní ìlérí láti mú ìlànà òṣèlú gidi lágbára, lati daabobo àfihàn gbangba, kí ìtọ́jú pọ̀ síi ní gbogbo ìjọba ìbílẹ̀. Ó jẹ́ àkókò tí a ní láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ìtẹ́ríba àti ìmúra tó gidi — fún àtúnṣe ayé, ìdàgbàsókè àsà, àti ìdánilójú pé gbogbo agbègbè Èkó yóò rí ànfàní iṣèjọba rere.
Mo rọ gbogbo àwọn olùdíje tó ṣẹ́gun láti mú ògo ìpò wọ̀lú, kí wọ́n sì fi ìjọba tó dá lórí ìmọ̀ ọgbọ́n, ìjọpọ̀ àti ìbáṣiṣẹpọ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí àǹfààní àwọn ará ìlú. Ẹ jẹ́ ká bá a lọ pẹ̀lú àlàáfíà, ìdàgbàsókè tó wúlò, àti àtọ́ka ìlú Èkó tó dájú.
Ikini lẹẹkan síi fún gbogbo àwọn olùdíje tó ṣẹ́gun — iṣẹ́ ìjọba ti bẹ̀rẹ̀, a sì ní láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ọgbọ́n àti ìfaramọ́.
Èkó ò ní bàjẹ́!!
Ìkéde yìí ni a kọ́ àti ni a ṣàtúnṣe ní èdè Yorùbá
Látọ̀dọ̀ Ọmọba Dókítà Omolabake Kosoko-King
Olùdásílẹ Hope2023Mandate.com